ขอทางสมาคมแจก ฉบับ TBS1971 ที่ crosswire

กระดานสนทนาสำหรับภาษาไทย

Moderator: choat

Nainoom

ขอทางสมาคมแจก ฉบับ TBS1971 ที่ crosswire

Post by Nainoom »

ไม่ทราบว่าจะเป็นไปได้หรือเปล่าครับ ที่จะขอทางสมาคมแจก ที่ crosswire เพราะตอนนี้มีโปรแกรมฉบับบ iphone ออกมานะครับ (pocketsword) จะได้เอาใช้แก้ขัด รอฉบับ 2011 ของ theword ใน iphone
choat

Re: ขอทางสมาคมแจก ฉบับ TBS1971 ที่ crosswire

Post by choat »

Nainoom wrote:ไม่ทราบว่าจะเป็นไปได้หรือเปล่าครับ ที่จะขอทางสมาคมแจก ที่ crosswire
1971 เป็นฉบับที่มีจำหน่ายในโปรแกรม crosswire อยู่แล้วครับ ส่วนเรื่องการแจกไม่แน่ใจว่าจะมีให้หรือไม่
Nainoom wrote:เพราะตอนนี้มีโปรแกรมฉบับบ iphone ออกมานะครับ (pocketsword) จะได้เอาใช้แก้ขัด รอฉบับ 2011 ของ theword ใน iphone
จาก crosswire จะเอาไปใช้งานอย่างไรใน iphone ครับ จะได้ช่วยเหลือถูก
Choat
Nainoom

Re: ขอทางสมาคมแจก ฉบับ TBS1971 ที่ crosswire

อ่า...ขอบคุณมากครับที่ตอบ ^^

ฉบับ crosswire ผมก็อุดหนุนของสมาคมนะครับ

ลองเข้าไปที่นี่ครับ http://www.crosswire.org/sword/index.jsp ตอนนี้เขาออกโปรแกรมบน iphone มาด้วยนะครับชื่อ pocketsword

ตัวโปรแกรมก็มีส่วนที่เราสามารถอัพ module เองได้ผมลองเอาฉบับภาษาไทย จากทางสมาคม (ซื้อมานะครับ) แต่ปรารกฎว่าอัพไม่สำเร็จซักที

ก็เลยมาถามนะครับเห็นที่ theword ฉบับ 1971 เองก็แจก ก็เลยว่า น่าจะนำเอาฉบับ 1971 ไปแจกสำหรับโปรแกรมใน iphone ด้วยนะครับ

ปล. หรือไม่ก็ทางสมาคม ทำมาจำหน่ายสำหรับโปรแกรมนี้เลยก็ดีนะครับ ผมจะขอต่อคิว อุดหนุนเป็นคนแรกเลยครับ ^^
choat

ขอบคุณคุณ Nainoom ขอเวลาศึกษารายละเอียดอีกนิดหนึ่ง คงจะได้เห็นไกล้ๆ นี้แหละครับ
Choat
Nainoom

เท่าที่ไปลองมาหลายวัน.
สามารถอัพไฟล์จากสมาคมเข้าใน โปรแกรมได้ แต่เมื่อเปิดแล้วมันไม่ขึ้นเนื้อหา พระคัมภีร์เลยนะครับ. ไม่ว่าจะเป็นฉบับไหนก็ตาม.

เลยตั้งข้อสมมุติฐานว่าจะเกี่ยวกับฟอร์แมตที่เขียน bb หรือเปล่าครับ. ของทางสมาคมเป็น GBF ผมลองเขียนใหม่โดยใช้ฟอร์แมต OSIS ก็สามารถเปิดได้ตามปกติ.

เผื่อจะเป็นข้อมูลเพิ่มเติมครับ.

สอบถามอีกเรื่องครับ. ทาง theword มีนโยบายทำสำหรับ mobile บ้างหรือเปล่าครับ
choat

Nainoom wrote:เท่าที่ไปลองมาหลายวัน.
สามารถอัพไฟล์จากสมาคมเข้าใน โปรแกรมได้ แต่เมื่อเปิดแล้วมันไม่ขึ้นเนื้อหา พระคัมภีร์เลยนะครับ. ไม่ว่าจะเป็นฉบับไหนก็ตาม.

เลยตั้งข้อสมมุติฐานว่าจะเกี่ยวกับฟอร์แมตที่เขียน bb หรือเปล่าครับ. ของทางสมาคมเป็น GBF ผมลองเขียนใหม่โดยใช้ฟอร์แมต OSIS ก็สามารถเปิดได้ตามปกติ.

เผื่อจะเป็นข้อมูลเพิ่มเติมครับ.
ขอบคุณมากเลยครับคุณ Nainoom ที่พยายามทดลอง ถ้าเป็นไปได้ช่วยส่งไฟล์พระคัมภีร์ฉบับอื่นที่เป็นได้ปกติมาให้ผมหน่อย และถ้าให้ดียิ่งขึ้นช่วยจับภาพหน้าจอส่งให้ผมดูหน่อย ถ่ายภาพมาก็ได้ครับ ที่ [email protected]
Nainoom wrote:สอบถามอีกเรื่องครับ. ทาง theword มีนโยบายทำสำหรับ mobile บ้างหรือเปล่าครับ
กำลังวางแผนการทำงานอยู่ครับ จะเป็นการดีอย่างยิ่งหากคุณ Nainoom จะช่วยเป็นทีมทดสอบ
Choat
choat

แนะนำเพิ่มเติม:
iPhone iPad ลองไปดูที่ลิงค์นี้ได้ครับ http://www.thaibible.or.th/index.php?op ... &Itemid=46
Choat
Nainoom

:shock: :shock: :shock: :shock:
พึ่งจะรู้ครับว่ามีใน bible.is ด้วย 555+ ผมปล้ำสู้กับ crosswire มาเกือบเดือน ขอบคุณมากครับ อ.

Update ในส่วนของ crosswire
สรุปผล ณ ตอนนี้ ลง 1971 กับ commentary ของสมาคมได้แล้ว
วิธีการคือ ต้องใช้ไฟล์ config ที่ทำการปลดล๊อกจาก crosswire pc มาใช้
แต่...ฉบับ 2002 ก็ไม่มาเหมือนเดิม แต่ไม่เป็นไรแล้วครับใช้ 1971 ก็พอครับ เอาไว้แก้ขัดยามไม่พก BB :lol:

แต่ตอนนี้กำลังลองลิงค์ที่ อ. เอามาให้ เดี๋ยวไปลองก่อนครับ ดาวน์โหลด BB ลงเครื่อง error บ่อยมากยังไม่สำเร็จครับ

ปล. ยินดีร่วมทีมทดสอบ theword for mobile ครับ [email protected] หรือ อยากให้ช่วยด้านไหนก็ยินดีนะครับ ผมก็พอมีความรู้บ้างนิดหน่อยครับ
ผม HIM Chiangmai ครับ

พระเจ้าอวยพรครับ :wink:
choat

ไกล้ๆ คงจะได้เจอกันครับ
Choat
djsakly

Post by djsakly »

สนใจอยากร่วมทดลองด้วยครับ ผมลองลงthe word for mac beta ภาษาไทยใช้ได้ดีเลยครับ
บนiphone ipad ผมลง1971 ใน pocketsword แล้วเช่นกัน พบปัญหาแค่อย่างเดียวคือ search ไม่ได้ครับ
แอปที่search ดีสุดคือ bible.is ส่วนที่มีหลายฉบับมากสุดคือ app bible มีอยู่ 4 ฉบับภาษาไทยครับ

ขอฝากเพจนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ http://www.facebook.com/pages/Thai-Chri ... 1029119495
choat

djsakly wrote:สนใจอยากร่วมทดลองด้วยครับ ผมลองลงthe word for mac beta ภาษาไทยใช้ได้ดีเลยครับ
บนiphone ipad ผมลง1971 ใน pocketsword แล้วเช่นกัน พบปัญหาแค่อย่างเดียวคือ search ไม่ได้ครับ
แอปที่search ดีสุดคือ bible.is ส่วนที่มีหลายฉบับมากสุดคือ app bible มีอยู่ 4 ฉบับภาษาไทยครับ

ขอฝากเพจนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ http://www.facebook.com/pages/Thai-Chri ... 1029119495

ดีใจมากที่คุณ djsakly ได้ร่วมทดลอง และตั้งใจที่อยากทดลองต่อบน pocketsword แล้วเราจะติดต่อกลับไปครับ ซึ่งตอนนี้เรากำลังเตรียมแก้ไขปัญหาเรื่องการค้นหาคำนี่แหละครับ

:D
Choat
Post Reply